Về chúng Tôi !

STAPHONE là Công ty chuyên sâu trong lĩnh vực tư vấn thiết kế, cung cấp, lắp đặt, bảo hành, bảo trì các thiết bị Điện tử - Viễn thông - Tin học, sản xuất phần mềm và cung cấp các giải pháp Viễn thông tin học tổng thể cho khách hàng, dựa theo đặc thù của từng khách hàng.

STAPHONE được thành lập bởi đội ngũ chuyên gia đã có kinh nghiệm nhiều năm trong lĩnh vực Điện tử - Viễn thông – Tin học và một số cán bộ đã từng làm việc nhiều năm tại Bưu điện Hà Nội để cho ra đời các sản phẩm, dịch vụ tốt nhất phù hợp với sự biến đổi trong quản lý phục vụ ngày một tốt hơn cho khách hàng.

LĨNH VỰC HOẠT ĐỘNG CHÍNH CỦA CÔNG TY

1. Hệ thống thông tin liên lạc

Với tư cách là Đại diện bán hàng, Nhà phân phối chính, Đại lý cho những Nhà cung cấp hàng đầu trong lĩnh vực Truyền thông như: PANASONIC, SIEMENS, NEC, LG-NORTEL, ALCATEL-LUCENT, TOSHIBA, AVAYA ..., MOTOROLA.

- Cung cấp và lắp đặt Tổng đài điện thoại (Panasonic, Siemens, NEC, LG, Alcatel.....)

- Thi công, lắp đặt Hệ thống mạng dây điện thoại 

- Vật tư hệ thống mạng điện thoại (Dây cáp điện thoại, Hộp cáp -  tủ cáp đấu dây điện thoại MDF IDF, ổ cắm điện thoại....)

 - Thiết bị chống sét điện thoại

2. Hệ thống mạng LAN

- Thiết bị truyền dẫn cáp quang mạng LAN (Cáp quang, bộ chuyển đổi quang điện, Hộp phối quang ODF, dây nhảy quang, dây nối quang.....)

- Thiết bị truyền dẫn cáp đồng (Cáp mạng Cat5e, Cat6, Patch Panel, ổ cắm mạng, tủ Rack....)

- Cung cấp, lắp đặt Bộ chia mạng Switch (CISCO, HP, Planet, Micronet, TP-Link, SMC, Alcatel.....)

- Thi công, lắp đặt hệ thống dây mạng LAN

- Vật tư hệ thống mạng LAN (Cáp mạng Cat5e, Cat6, Patch Panel, ổ cắm mạng, tủ Rack, cáp quang và phụ kiện....)

- Thiết bị chống sét mạng LAN

3. Hệ thống Truyền hình CATV, MATV

- Cung cấp, lắp đặt thiết bị truyền hình (Bộ khuếch đại, bộ điều chế, bộ trộn, bộ chia....)

- Thi công, lắp đặt hệ thống mạng dây truyền hình

- Vật tư hệ thống truyền hình (cáp đồng trục: 5C, 7C, RG6, RG11, QR540, các loại Jack đấu nối F5, AV....)

- Thiết bị chống sét truyền hình: chống sét qua đường Fiđơ: 

4. Hệ thống Camera giám sát

- Cung cấp, lắp đặt thiết bị Camera

- Thi công, lắp đặt hệ thống mạng dây camera

- Vật tư mạng camera

- Thiết bị chống sét camera

5. Hệ thống âm thanh thông báo

6.Hệ thống báo cháy

7. Hệ thống điện dân dụng

8. Vật tư hệ thống điện nhẹ

Phân phối, mua bán dây cáp điện thoại ( day cap dien thoai ), cáp viễn thông, tủ hộp cáp điện thoại ( tủ hộp đấu dây ), cáp quang ( cap quang )

- Cáp điện thoại (cap dien thoai, cáp viễn thông 10 đôi, 20 đôi, 30 đôi, 50 đôi, 100 đôi, 200 đôi, 300 đôi, 500 đôi...)

- Dây điện thoại (dây thuê bao điện thoại 1 đôi (1x2x0,5), 2 đôi (2x2x0,5) đi trong nhà, ngoài trời)

- Tủ cáp điện thoại ( tủ cáp đấu dây điện thoại 120 đôi, 200 đôi, 300 đôi, 500 đôi, 600 đôi ....)

- Hộp cáp điện thoại ( Hộp cáp đấu dây 10 đôi, 20 đôi, 30 đôi, 50 đôi, 100 đôi, 150 đôi, 200 đôi ....)

- Phiến krone ( Phiến cáp, Phiến đấu dây điện thoại, phiến đấu dây postef, ....)

- Phiến chống sét krone ( bộ chống sét đường dây điện thoại, trung kế, PO10, Postef,...)

- Dao phập phiến krone ( dao phập dây điện thoại, dao gài dây điện thoại đa năng, ...)

- Máy thử tín hiệu đường dây ( que thử phiến krone, đầu đo đường dây điện thoại, tổ hợp sửa chữa đường dây...)

- Cáp quang ( cap quang đơn mốt phi kim loại, cống, treo ( single mode ) 4 Fo, 8 Fo, 12 Fo, 16 Fo, 24 Fo, 48 Fo, ... )

Chuyên cung cấp cáp điện thoại giá rẻ hàng chính hãng với chất lượng cực tốt, bền và với giá thành rẻ nhất.

Staphone chuyên mua thanh lý dây điện thoại, cáp thông tin không còn sử dụng với số lượng lớn cho các doanh nghiệp khu vực phía bắc và phía nam .Ngay khi có thông tin thanh lý chúng tôi sẽ đến khảo sát định giá nguồn hàng và thỏa thuận ký hợp đồng mua thanh lý.

Màn hình blackberry classic

BlackBerry Classic cũng sẽ cho phép chụp hẹn giờ (timer); hỗ trợ chế độ chụp liên tiếp (burst mode) - tính năng hữu ích khi bạn muốn ghi lại một khoảnh khắc nào đó nhưng không biết chắc khi nào nó sẽ xảy ra. Burst mode sẽ chụp liên tiếp nhiều bức ảnh trước và sau khoảnh khắc để bạn có thể chọn cho mình tấm hình ưng ý nhất về sau.
Một tính năng khác trên camera của Classic là Offline Time Shift. Nó tương tự như burst mode nhưng khác ở chỗ Offline Time Shift giúp chụp ở tốc độ cao.
BlackBerry không trang bị nút bấm vật lý dành riêng cho máy ảnh, tuy nhiên người dùng có thể chụp ảnh bằng trackpad, phím tắt tiếng (mute), phím cách, hoặc dùng icon camera trên màn hình. Ngoài camera sau, máy còn có camera trước 2 MP phục vụ nhu cầu chụp ảnh selfie và video call.

Cáp điện thoại

Dây thì có thể có dây trần (không có vỏ bọc) hay nếu đã gọi là cáp thì không có chuyện cáp trần (không có vỏ bọc). Thế thì cáp khác với dây có vỏ bọc như thế nào?
Dây có 1 lớp vỏ bọc, đôi khi là 2 lớp vỏ bọc nhưng sẽ chỉ có một lõi dẫn điện. Còn dây cáp điện sẽ có thêm một lớp cáp bảo vệ bên ngoài.
Khi nào thì chúng ta nên dùng dây, khi nào thì nên dùng cáp ?
Dây dẫn điện được dùng khi nó được đảm bảo cách điện an toàn cho thiết bị và cho người sử dụng. Dây trần thì treo ở trên cao, dây có vỏ bọc phải luồn trong ống nhựa. Dùng dây dẫn điện thì rẻ tiền, dễ thi công hơn khi kéo và đấu nối.
Dây cáp điện thì được dùng trong các trường hợp có yêu cầu cao hơn về cách điện an toàn. Do cáp được bọc thép và chịu va đập, có thể chống được cháy nổ ở những nơi có nhiệt độ cao.
Vậy nếu trong trường hợp một ví dụ cụ thể là nhà ở của mình, thì mình nên dùng cáp hay dây dẫn ?
Có một lời khuyên rất xác đáng trong trường hợp này là dùng cả hai. Còn tùy theo từng thiết bị trong nhà mà chúng ta có cách dùng và bố trí cho phù hợp.

Dịch vụ sửa máy tính Quận 9

Cùng với các cộng sự của mình, Bentley sẽ thiết kế lại máy tính để chúng có một phương thức hoạt động giống bộ não của con người. Chiếc máy tính này sẽ hoạt động theo phương thức: Sở hữu một bộ dòng lệnh được sao chép nhiều lần và đặt rải rác trong toàn bộ hệ thống, nếu một dòng lệnh không hoạt động, hệ thống sẽ truy xuất đến dòng lệnh chưa bị ảnh hưởng và tự động sửa chữa.
Anant Jhingran, nhà khoa học đứng đằng sau chiếc siêu máy tính của IBM nhận xét đây sẽ là thế hệ máy tính biết “mô phỏng thế giới tốt hơn”. Nếu trong tương lai gần chiếc máy tính này nói riêng hay công nghệ nó sử dụng nói chung được đưa vào sử dụng đại trà thì lợi ích chúng mang lại cho con người sẽ không hề nhỏ.

Thiết kế bếp công nghiệp

Hạn chế về diện tích là một trong những thách thức trong thiết kế nhà bếp hiện đại tại Việt Nam thời gian gần đây. Thực tế thì không có một quy chuẩn nhất định nào trong thiết kế tủ bếp ở những nhà bếp như này.
Sự khéo léo, tinh tế của kiến trúc sư và sự phối hợp ăn ý giữa kiến trúc sư, gia chủ và người thi công sẽ luôn tìm ra được giải pháp hợp lý nhất để khắc phục nhược điểm hạn chế diện tích của nhiều nhà bếp hiện nay. Trong nội dung bài viết dưới đây, chúng tôi xin giới thiệu một số công trình tủ bếp được thiết kế riêng cho nhà bếp


Nhìn chung do giá trị của lô hàng thanh lý dây cáp điện thoại, cấp tương đối lớn và thường có ở các doanh nghiệp hoặc cơ quan nhà nước. Khi chúng tôi giao dịch loại hàng này có đầy đủ thông tin về nguồn gốc rõ ràng , khi đó Staphone sẽ bắt đầu thỏa thuận giá cả và phương thức giao dịch.

- ODF quang ( hộp, tủ phối quang SC, FC, ... 4 Fo, 8 Fo, 12 Fo, 16 Fo, 24 Fo, 48 Fo, ... )

- Adapter quang, đầu nối chuyển đổi quang ( Fiber optic adapter ) SC-SC, SC-LC, ST-ST, ST-LC, FC-LC .... simlex, duplex

- Converter quang ( bộ chuyển đổi tín hiệu quang ) Converter Planet Media, Converter TPLink, Converter Optone Media

- Module quang single-mode, multi-mode 10/100/1000 Zyxel, planet ...

- Dây nhảy quang ( Fiber Patchcord ) single-mode, multi-mode SC-SC, SC-LC, ST-ST, ST-LC, FC-LC...

- Măng xông quang ( mang song quang 4 Fo, 8 Fo, 12 Fo, 16 Fo, 24 Fo, 48 Fo, ... )

CÁP MẠNG AMP CAT 6A SFTP NETCONNECT (1859218-2) chất lượng cao , Vỏ nhựa PVC chống cháy cấp độ cao , lõi đồng 08 sợi tiết diện 0.5mm cho đường truyên tín hiệu nhanh. ổn định,. chuyên dùng cho công trình. CÁP MẠNG AMP CAT 6A SFTP NETCONNECT (1859218-2) AMP Category 6A FTP (XG) Cable, 4-Pair, 23AWG, Solid, LSZH, 305m.

Cáp Đôi Xoắn Category 6A bọc giáp AMP NETCONNECT thỏa và vượt các yêu cầu hiệu suất chuẩn Category 6A theo TIA/EIA-568-B.2-1 và ISO/IEC 11801 Class EA. Chúng thỏa mãn tất cả các yêu cầu hiệu suất cho những ứng dụng hiện tại và tương lai chẳng hạn như : 10 Gigabit Ethernet, Gigabit Ethernet (1000BASE-TX), 10/100BASE-TX, token ring, 155 Mbps ATM, 100 Mbps TP-PMD, ISDN, video dạng digital hay analog, digital voice (VoIP)…

- Cáp mạng AMP Category 5E UTP Cable (350MHz), 4-Pair, 24AWG, Solid, CMR, 305m, White (Màu trắng).

- Cáp được đóng gói vào thùng dạng pull box hay reel-in-box, cũng có thể được đóng vào những cuộn gỗ.

Cáp Enhanced Category 5e AMP NETCONNECT vượt tất cả các yêu cầu về hiệu suất chuẩn 5e của TIA/EIA 568-B.2 và ISO/IEC 11801 Class D. Chúng thỏa mãn tất cả các yêu cầu hiệu suất cho những ứng dụng hiện tại và tương lai chẳng hạn như : Gigabit Ethernet, 100BASE-TX, Token Ring, 155 Mbps ATM, 100 Mbps TP-PMD, ISDN, video dạng digital hay analog, digital voice (VoIP)…Cáp được sản xuất nhiều màu : trắng, xám, xanh dương và vàng, được đóng gói vào thùng dạng pull box hay reel-in-box, cũng có thể được đóng vào những cuộn gỗ.

Phân phối và cung cấp các sản phẩm tin học gồm: Máy vi tính nguyên chiếc, thiết bị mạng, linh kiện, phụ kiện, đồ chơi máy vi tính của các hãng và các nhà sản xuất linh kiện máy vi tính hàng đầu thế giới như: Logitech, Microsoft, Tonsion , Colorvis, SOMIC, SALAR, GADMEI, AMP, TP-link, TENDA, ...

Cáp quang AMP thường được sử dụng rất nhiều cho các ứng dụng mạng nội bộ trong các doanh nghiệp, cơ quan, nhà máy,... Sản phẩm được thiết kế để đi ngoài trời lẫn ngoài trời và có lớp vỏ bọc bằng lá thép bên trong nhằm hạn chế