Về chúng Tôi !

STAPHONE là Công ty chuyên sâu trong lĩnh vực tư vấn thiết kế, cung cấp, lắp đặt, bảo hành, bảo trì các thiết bị Điện tử - Viễn thông - Tin học, sản xuất phần mềm và cung cấp các giải pháp Viễn thông tin học tổng thể cho khách hàng, dựa theo đặc thù của từng khách hàng.

STAPHONE được thành lập bởi đội ngũ chuyên gia đã có kinh nghiệm nhiều năm trong lĩnh vực Điện tử - Viễn thông – Tin học và một số cán bộ đã từng làm việc nhiều năm tại Bưu điện Hà Nội để cho ra đời các sản phẩm, dịch vụ tốt nhất phù hợp với sự biến đổi trong quản lý phục vụ ngày một tốt hơn cho khách hàng.

LĨNH VỰC HOẠT ĐỘNG CHÍNH CỦA CÔNG TY

1. Hệ thống thông tin liên lạc

Với tư cách là Đại diện bán hàng, Nhà phân phối chính, Đại lý cho những Nhà cung cấp hàng đầu trong lĩnh vực Truyền thông như: PANASONIC, SIEMENS, NEC, LG-NORTEL, ALCATEL-LUCENT, TOSHIBA, AVAYA ..., MOTOROLA.

- Cung cấp và lắp đặt Tổng đài điện thoại (Panasonic, Siemens, NEC, LG, Alcatel.....)

- Thi công, lắp đặt Hệ thống mạng dây điện thoại 

- Vật tư hệ thống mạng điện thoại (Dây cáp điện thoại, Hộp cáp -  tủ cáp đấu dây điện thoại MDF IDF, ổ cắm điện thoại....)

 - Thiết bị chống sét điện thoại

2. Hệ thống mạng LAN

- Thiết bị truyền dẫn cáp quang mạng LAN (Cáp quang, bộ chuyển đổi quang điện, Hộp phối quang ODF, dây nhảy quang, dây nối quang.....)

- Thiết bị truyền dẫn cáp đồng (Cáp mạng Cat5e, Cat6, Patch Panel, ổ cắm mạng, tủ Rack....)

- Cung cấp, lắp đặt Bộ chia mạng Switch (CISCO, HP, Planet, Micronet, TP-Link, SMC, Alcatel.....)

- Thi công, lắp đặt hệ thống dây mạng LAN

- Vật tư hệ thống mạng LAN (Cáp mạng Cat5e, Cat6, Patch Panel, ổ cắm mạng, tủ Rack, cáp quang và phụ kiện....)

- Thiết bị chống sét mạng LAN

3. Hệ thống Truyền hình CATV, MATV

- Cung cấp, lắp đặt thiết bị truyền hình (Bộ khuếch đại, bộ điều chế, bộ trộn, bộ chia....)

- Thi công, lắp đặt hệ thống mạng dây truyền hình

- Vật tư hệ thống truyền hình (cáp đồng trục: 5C, 7C, RG6, RG11, QR540, các loại Jack đấu nối F5, AV....)

- Thiết bị chống sét truyền hình: chống sét qua đường Fiđơ: 

4. Hệ thống Camera giám sát

- Cung cấp, lắp đặt thiết bị Camera

- Thi công, lắp đặt hệ thống mạng dây camera

- Vật tư mạng camera

- Thiết bị chống sét camera

5. Hệ thống âm thanh thông báo

6.Hệ thống báo cháy

7. Hệ thống điện dân dụng

8. Vật tư hệ thống điện nhẹ

Phân phối, mua bán dây cáp điện thoại ( day cap dien thoai ), cáp viễn thông, tủ hộp cáp điện thoại ( tủ hộp đấu dây ), cáp quang ( cap quang )

- Cáp điện thoại (cap dien thoai, cáp viễn thông 10 đôi, 20 đôi, 30 đôi, 50 đôi, 100 đôi, 200 đôi, 300 đôi, 500 đôi...)

- Dây điện thoại (dây thuê bao điện thoại 1 đôi (1x2x0,5), 2 đôi (2x2x0,5) đi trong nhà, ngoài trời)

- Tủ cáp điện thoại ( tủ cáp đấu dây điện thoại 120 đôi, 200 đôi, 300 đôi, 500 đôi, 600 đôi ....)

- Hộp cáp điện thoại ( Hộp cáp đấu dây 10 đôi, 20 đôi, 30 đôi, 50 đôi, 100 đôi, 150 đôi, 200 đôi ....)

- Phiến krone ( Phiến cáp, Phiến đấu dây điện thoại, phiến đấu dây postef, ....)

- Phiến chống sét krone ( bộ chống sét đường dây điện thoại, trung kế, PO10, Postef,...)

- Dao phập phiến krone ( dao phập dây điện thoại, dao gài dây điện thoại đa năng, ...)

- Máy thử tín hiệu đường dây ( que thử phiến krone, đầu đo đường dây điện thoại, tổ hợp sửa chữa đường dây...)

- Cáp quang ( cap quang đơn mốt phi kim loại, cống, treo ( single mode ) 4 Fo, 8 Fo, 12 Fo, 16 Fo, 24 Fo, 48 Fo, ... )

Chuyên cung cấp cáp điện thoại giá rẻ hàng chính hãng với chất lượng cực tốt, bền và với giá thành rẻ nhất.

Staphone chuyên mua thanh lý dây điện thoại, cáp thông tin không còn sử dụng với số lượng lớn cho các doanh nghiệp khu vực phía bắc và phía nam .Ngay khi có thông tin thanh lý chúng tôi sẽ đến khảo sát định giá nguồn hàng và thỏa thuận ký hợp đồng mua thanh lý.

Bao da blackberry passport

Không những vậy, vì đẩy phím SPace lên hàng 3 nên nó sẽ bị ngắn lại và không còn nằm vị trí cũ nữa. Điều này cũng là 1 phiền toái cho việc trải nghiệm cảm giác gõ.
Mình có thể làm quen với việc mất đi các nút Alt, Shift, có thể làm quen với việc khi gõ dấu phẩy, thay vì ấn alt N thì vuốt nhẹ chữ N, có thể làm quen với việc chọn các kí tự đặc biệt trên màn hình. Mình cũng có thể làm quen với việc thiếu đi dãy phím chức năng nghe gọi vốn có. Nhưng việc phải thay đổi cả "trí nhớ của ngón tay" về vị trí các kí tự thì thật kinh khủng. Mình không muốn (và cũng không thể) thay đổi thói quen gõ để làm quen với Passport, sau đó lại gặp vấn đề khi quay trở lại với cách bố trí phím truyền thống. Hãy thử tưởng tượng đến 1 ngày, chiếc bàn phím máy tính hoặc laptop của bạn cũng đẩy phím Space lên hàng chữ cái thứ 3, mọi thứ sẽ trở nên như thế nào?
Mình nghĩ với anh em nào chưa dùng BB bàn phím cứng nhiều, hoăc có thói quen vừa gõ vừa nhìn bàn phím, hoặc gõ tốc độ chậm....thì có lẽ sẽ dễ làm quen với bàn phím PP hơn mình.

Cáp điện thoại

Cũng có một số ý kiến lại đưa ra rất khác về dây cáp điện. Trong đó có bạn còn nói rằng, khi đi học các lớp chuyên đề về thiết kế điện hợp chuẩn, các thầy cô đưa ra các khái niệm rất đơn giản để phân biệt. Đó là dây dẫn chính là dây có lõi chỉ gồm 1 sợi đồng. Còn cáp là dây có lõi gồm nhiều sợi đồng hơn. Do đó dây 1,5 mm2 mà có 7 sợi nhỏ xoắn lại với nhau thì có thể gọi là cáp.
Có người còn đem hẳn luật ra nói. Theo TCVN 9207:2012 thì theo điều 3.2 có ghi rõ: Dây điện bao gồm 1 ruột kim loại dẫn điện bằng Cu (đồng) hoặc Al (nhôm) nằm trong 1 vỏ cách điện. Còn điều 3.3 thì cáp điện bao gồm một hoặc nhiều dây điện được bọc trong một hoặc nhiều lớp bảo vệ hơn.

Minh dang

CTY TNHH TM KT MINH ĐĂNG (MINH DANG TRADING TECHNOLOGY Co;Ltd) Chuyên cung cấp :Băng tải PVC, PU, PE,băng tải cotton,băng tải sillicone,băng tải xích nhựa, băng tải lưới Inox, dây curoa công nghiệp,dây curoa thang, dây curoa thang,Túi lọc bụi công nghiệp, vải lọc các loại, băng tải trượt khí ( Air slide ),Lưới PTFE chịu nhiệt,các loại băng tải cao su và xích công nghiệp ...Rất mong được phục vụ quý khách.


Nhìn chung do giá trị của lô hàng thanh lý dây cáp điện thoại, cấp tương đối lớn và thường có ở các doanh nghiệp hoặc cơ quan nhà nước. Khi chúng tôi giao dịch loại hàng này có đầy đủ thông tin về nguồn gốc rõ ràng , khi đó Staphone sẽ bắt đầu thỏa thuận giá cả và phương thức giao dịch.

- ODF quang ( hộp, tủ phối quang SC, FC, ... 4 Fo, 8 Fo, 12 Fo, 16 Fo, 24 Fo, 48 Fo, ... )

- Adapter quang, đầu nối chuyển đổi quang ( Fiber optic adapter ) SC-SC, SC-LC, ST-ST, ST-LC, FC-LC .... simlex, duplex

- Converter quang ( bộ chuyển đổi tín hiệu quang ) Converter Planet Media, Converter TPLink, Converter Optone Media

- Module quang single-mode, multi-mode 10/100/1000 Zyxel, planet ...

- Dây nhảy quang ( Fiber Patchcord ) single-mode, multi-mode SC-SC, SC-LC, ST-ST, ST-LC, FC-LC...

- Măng xông quang ( mang song quang 4 Fo, 8 Fo, 12 Fo, 16 Fo, 24 Fo, 48 Fo, ... )

CÁP MẠNG AMP CAT 6A SFTP NETCONNECT (1859218-2) chất lượng cao , Vỏ nhựa PVC chống cháy cấp độ cao , lõi đồng 08 sợi tiết diện 0.5mm cho đường truyên tín hiệu nhanh. ổn định,. chuyên dùng cho công trình. CÁP MẠNG AMP CAT 6A SFTP NETCONNECT (1859218-2) AMP Category 6A FTP (XG) Cable, 4-Pair, 23AWG, Solid, LSZH, 305m.

Cáp Đôi Xoắn Category 6A bọc giáp AMP NETCONNECT thỏa và vượt các yêu cầu hiệu suất chuẩn Category 6A theo TIA/EIA-568-B.2-1 và ISO/IEC 11801 Class EA. Chúng thỏa mãn tất cả các yêu cầu hiệu suất cho những ứng dụng hiện tại và tương lai chẳng hạn như : 10 Gigabit Ethernet, Gigabit Ethernet (1000BASE-TX), 10/100BASE-TX, token ring, 155 Mbps ATM, 100 Mbps TP-PMD, ISDN, video dạng digital hay analog, digital voice (VoIP)…

- Cáp mạng AMP Category 5E UTP Cable (350MHz), 4-Pair, 24AWG, Solid, CMR, 305m, White (Màu trắng).

- Cáp được đóng gói vào thùng dạng pull box hay reel-in-box, cũng có thể được đóng vào những cuộn gỗ.

Cáp Enhanced Category 5e AMP NETCONNECT vượt tất cả các yêu cầu về hiệu suất chuẩn 5e của TIA/EIA 568-B.2 và ISO/IEC 11801 Class D. Chúng thỏa mãn tất cả các yêu cầu hiệu suất cho những ứng dụng hiện tại và tương lai chẳng hạn như : Gigabit Ethernet, 100BASE-TX, Token Ring, 155 Mbps ATM, 100 Mbps TP-PMD, ISDN, video dạng digital hay analog, digital voice (VoIP)…Cáp được sản xuất nhiều màu : trắng, xám, xanh dương và vàng, được đóng gói vào thùng dạng pull box hay reel-in-box, cũng có thể được đóng vào những cuộn gỗ.

Phân phối và cung cấp các sản phẩm tin học gồm: Máy vi tính nguyên chiếc, thiết bị mạng, linh kiện, phụ kiện, đồ chơi máy vi tính của các hãng và các nhà sản xuất linh kiện máy vi tính hàng đầu thế giới như: Logitech, Microsoft, Tonsion , Colorvis, SOMIC, SALAR, GADMEI, AMP, TP-link, TENDA, ...

Cáp quang AMP thường được sử dụng rất nhiều cho các ứng dụng mạng nội bộ trong các doanh nghiệp, cơ quan, nhà máy,... Sản phẩm được thiết kế để đi ngoài trời lẫn ngoài trời và có lớp vỏ bọc bằng lá thép bên trong nhằm hạn chế